Hội nghị toàn quốc Quán triệt quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
09/07/2024
Sáng ngày 9/7/2024, Viện Chăn nuôi tham dự Hội nghị toàn quốc theo hình thức trực tuyến: Quán triệt quy định số 144-QĐ/TW của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị về Đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng.
Tham dự Hội nghị có Đảng Ủy, Ban Giám đốc Viện Chăn nuôi; Ban Chấp hành Công đoàn Viện Chăn nuôi; Đoàn thanh niên; Toàn bộ đảng viên trong các tổ chức đảng trực thuộc.
Hội nghị được tổ chức nhằm quán triệt và hướng dẫn thực hiện những nội dung của Quy định số 144-QĐ/TW, Chỉ thị số 35-CT/TW. Đồng thời, đây cũng là dịp để các cấp ủy, tổ chức đảng, cán bộ, đảng viên trong Viện có điều kiện nắm bắt nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm trong việc thực hiện Quy định và Chỉ thị. Trên cơ sở đó, Đảng Bộ Viện tiếp tục quán triệt, tuyên truyền, lãnh đạo, chỉ đạo triển khai cụ thể hóa Quy định 144-QĐ/TW, Chỉ thị 35-CT/TW phù hợp với chức năng, nhiệm vụ của từng tổ chức Đảng trực thuộc. Đồng thời, tăng cường đấu tranh chống các quan điểm sai trái, thù địch, nhận thức lệch lạc, đẩy lùi tình trạng suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ chính trị của đơn vị.
Tin khác
- Lãnh đạo Viện Chăn nuôi kiểm tra thực địa đề tài dự án năm 2024 ( 08/07/2024)
- Phó Viện trưởng Viện Chăn nuôi Ngô Thị Kim Cúc chúc mừng ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam tại báo Nông nghiệp ( 20/06/2024)
- Khai mạc lớp huấn luyện lực lượng tự vệ tại chỗ năm 2024 ( 21/05/2024)
- Hội nghị phổ biến đề án xây dựng vị trí việc làm ( 07/05/2024)
- Giấy Ủy quyền ( 06/05/2024)