Viện Chăn Nuôi tham dự Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ tám Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII
04/12/2023
Sáng ngày 4/12/2023, Viện Chăn nuôi tham dự Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ tám Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII theo hình thức trực tuyến. Tham dự tại điểm cầu của Viện Chăn nuôi có Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng TS. Phạm Công Thiếu; Ban Giám đốc Viện cùng đông đảo cán bộ, đảng viên và viên chức của Viện.
Tại điểm cầu của đơn vị, các đại biểu sẽ nghe các chuyên đề “Tiếp tục phát huy truyền thống đại đoàn kết dân tộc, xây dựng đất nước ta ngày càng giàu mạnh, phồn vinh, văn minh, hạnh phúc”; “Tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng chính sách xã hội, đáp ứng yêu cầu sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong giai đoạn mới”; “Chiến lược bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới”; “Tiếp tục xây dựng đội ngũ trí thức đáp ứng yêu cầu phát triển đất nước nhanh và bền vững trong giai đoạn mới”. Các chuyên đề này do các đồng chí lãnh đạo Đảng và Nhà nước, các Ủy viên Bộ Chính trị trực tiếp truyền đạt. Hội nghị tổ chức với mục đích quán triệt các nội dung cốt lõi, những điểm mới của các nghị quyết Hội nghị Trung ương 8 khóa XIII nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm của các cấp ủy, tổ chức đảng, cán bộ, đảng viên trong triển khai thực hiện các nhiệm vụ theo Nghị quyết Hội nghị Trung ương 8 khóa XIII.
Tin khác
- Hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm và triển khai kế hoạch 6 tháng cuối năm 2024 ( 19/07/2024)
- Hội nghị toàn quốc Quán triệt quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị ( 09/07/2024)
- Lãnh đạo Viện Chăn nuôi kiểm tra thực địa đề tài dự án năm 2024 ( 08/07/2024)
- Phó Viện trưởng Viện Chăn nuôi Ngô Thị Kim Cúc chúc mừng ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam tại báo Nông nghiệp ( 20/06/2024)
- Khai mạc lớp huấn luyện lực lượng tự vệ tại chỗ năm 2024 ( 21/05/2024)